คิดจะพัก-นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เป็นประธานพิธีอัญเชิญพระพุทธสิหิงค์ จากพระที่นั่งพุทไธสวรรค์ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ เขตพระนคร มาประดิษฐานบนมณฑปพิธี ณ ลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร (เสาชิงช้า) เพื่อให้ประชาชนได้สักการะบูชา เพื่อความเป็นสิริมงคลเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ระหว่างวันที่ 12 เม.ย.67 เวลา 12.00 น. ถึงวันที่ 14 เม.ย.67 เวลา 15.00 น.
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/04/1057410_0-1024x683.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/04/1057413_0-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ขบวนอัญเชิญพระพุทธสิหิงค์จะจอดเพื่อให้ประชาชนได้ร่วมสรงน้ำ ณ บริเวณสวนสันติชัยปราการ ด้านหน้าวัดชนะสงคราม และบริเวณปากคลองตลาด
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/04/1057414_0-1024x683.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/04/1057415_0-1024x683.jpg)
โดยกิจกรรมครั้งนี้มี คณะผู้บริหารกรุงเทพมหานคร นางสาวศศิธร ประสิทธิ์พรอุดม สมาชิกสภากรุงเทพมหานคร เขตพระนคร ในฐานะผู้แทนสภากรุงเทพมหานคร ร่วมพิธี
Facebook Comments