คิดจะพัก-ห้องอาหารเรนทรี คาเฟ่ ภูมิใจเสนอ แบล เลป้อก (Belle Époque) ซันเดย์ บรันช์ บุฟเฟ่ต์มื้อสายโฉมใหม่ ที่คุณจะได้เพลิดเพลินกับเมนูอาหารมากมาย ในบรรยากาศที่ชวนให้นึกถึงยุคอันสวยงามรุ่งเรืองในช่วงเปลี่ยนศตวรรษที่ 20 ผสมผสานความมั่งคั่งของยุโรปเข้ากับความเงียบสงบและความงดงามแห่งสยามประเทศ
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-3-1024x683.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-13-1024x683.jpg)
สถานที่ตั้งของโรงแรมฯ เดิมเป็นวังคันธวาส ซึ่งเป็นวังที่ประทับของเจ้าฟ้าวไลยอลงกรณ์ กรมหลวงเพชรบุรีราชสิรินธร ผู้ทรงเป็นที่เลื่องลือในเรื่องความทันสมัยในยุคนั้น โดยแบล เลป้อก (Belle Époque) ซันเดย์ บรันช์ ได้แรงบันดาลใจมาจากอาหารรสชาติหลากหลายทั่วโลก และจำลองบรรยากาศแห่งยุครุ่งเรืองนั่นมาไว้ที่ห้องอาหาร พนักงานจะสวมชุดไทยสมัยรัชกาลที่ 5 อันสวยงาม มีดนตรีสดบรรเลงให้คุณฟังอย่างเพลิดเพลินตลอดมื้ออาหาร
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-15-1024x683.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-28-1024x683.jpg)
แบล เลป้อก ซันเดย์ บรันช์ มีเมนูโปรดสำหรับทุกคนในครอบครัว อาทิหอยนางรม จีราโด (Gillardeau), ฟิน ดิ แคลร์ (Fine de Claire) และ นอร์ม็องดี (Normandy) สด ๆ จากฝรั่งเศส, เซวิเช่จากอเมริกาใต้, อาหารทะเลแช่เย็น เช่น ปูยักษ์, กุ้ง, กั้ง, ปลาหมึกยักษ์ และหอยแมลงภู่บนน้ำแข็งรมควัน อาหารญี่ปุ่น และพิซซ่าสไตล์โรมัน พร้อมอาร์ติโชกและทรัฟเฟิล คาร์ฟวิ่งสเตชั่น ที่มีพนักงานบริการหั่น หรือแล่ปลาเก๋าทั้งตัวย่าง และซี่โครงเนื้อ ล็อบสเตอร์จากรัฐเมนย่างกันสด ๆ อาหารอินเดียนานาชนิด เม็กซิกันทาโก้ อาหารนานาชาติจานร้อน และอาหารไทยตำรับดั้งเดิม
อีกหนึ่งไฮไลท์ของแบล เลป้อก ซันเดย์ บรันช์ คืออาหารจานเด่นจากห้องอาหารทั้ง 4 แห่งบน Epicurean Hub ศูนย์รวมห้องอาหารบนชั้น 3 ของโรงแรมฯ เชฟมนตรีแห่งเดอะ เฮาส์ ออฟ สมูท เคอร์รี่ (The House of Smooth Curry) นำเสนอแกงเขียวหวานกุ้ง แกงแดงเป็ด และแกงมัสมั่นแก้มวัวตุ๋น เชฟกั๊ม จาก เดอะ ซิลค์โร้ด (The Silk Road) นำเป็ดปักกิ่งแบบดั้งเดิมและ
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-63-1024x683.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-76-1024x683.jpg)
ติ่มซำโฮมเมดมาเสิร์ฟ เชฟอัลวิน คินสุกิ แบงค็อก บาย เจฟ แรมซีย์ (Kintsugi Bangkok by Jeff Ramsey) เตรียมซึคุเนะ (ไก่ย่างถ่านแบบญี่ปุ่น) มาให้คุณชิมไม่อั้น ในขณะที่เชฟเรมี่ จาก ดิ อัลเลียม แบงค็อก (The Allium Bangkok) นำเสนอเทอร์รีนหมูสไตล์คันทรี่ เทอร์รีนฟัวกราส์ และชีสทรัฟเฟิลดำเรอโบลชง (Reblochon)
นอกจากนั้นยังมีสเตชั่นขนมอบต่าง ๆ สดพร้อมบอลลูนช็อคโกแลต ช็อคโกแลตลาวาเค้กพร้อมซอสสตรอเบอร์รี่ ช็อคโกแลตฟองดู และเค้กอื่น ๆให้เลือกมากมาย
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-178-1024x683.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/03/The-Athenee-Hotel-Belle-Epoque-Sunday-Brunch-Resize-193-1024x684.jpg)
แบล เลป้อก ซันเดย์ บรันช์ บริการทุกวันอาทิตย์ที่เรนทรี คาเฟ่ ตั้งแต่เวลา 12.00 น. ถึง 15.00 น. ราคา 2,800++ บาทต่อท่าน สำหรับผู้ใหญ่ และ 1,400++ บาทต่อท่าน สำหรับเด็กอายุระหว่าง 6 ถึง 11 ปี คุณสามารถเลือกจับคู่กับแพ็คเกจเครื่องดื่มได้เช่นกัน ระหว่างแชมเปญแพ็คเกจ ราคา 2,600++บาท ต่อท่าน รวมแชมเปญ ไวน์ เบียร์ ค็อกเทล และสุรา หรือแพ็คเกจมาตรฐานไม่รวมแชมเปญ ราคา 1,300++ บาท ต่อท่าน
สมาชิกคลับ แมริออท รับส่วนลด 30% และสิทธิสมาชิกแมริออท บอนวอย รับส่วนลด 10%
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม หรือสำรองที่นั่ง โทร 02 650 8800 และอีเมล [email protected] หรือที่เว็บไซต์ www.raintreecafebangkok.com