คิดจะพัก-ตอนแรกรู้สึกแปลกๆว่าทำไมเด็กเสริ์ฟที่นี่พูดจา และแสดงกริยาแปลกๆแต่พออ่านในคำชี้แจงของทางร้านที่ติดไว้เลยรู้ว่า ร้านนี้ช่วยเหลือดูแลผู้พิการทางสมองให้มีอาชีพ โดยน้องๆจากบ้านราชาวดีหญิง มาเรียนรู้การทำงาน และใช้ชีวิตกับคนอื่นๆ บนเกาะ และน้องๆก็จะมีรายได้ด้วยก็น่าสนับสนุนครับ
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/162880411_3039324192962497_9154309441318724789_n-768x1024.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/162991866_3039324289629154_8946269642691931402_n-768x1024.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/163743316_3039324069629176_7747787354974587748_n-768x1024.jpg)
เรือนมอญริมน้ำ เป็นร้านอาหารริมน้ำ บนเกาะเกร็ด จังหวัดนนทบุรี บรรยากาศดี ลมเย็น มองเห็นวิวแม่น้ำเจ้าพระยา ร้านตกแต่งแบบเรียบง่าย สไตล์ไทยๆ มีที่นั่งทั้งในร่มและริมน้ำ
อาหาร:
อาหารที่นี่เป็นอาหารไทย รสชาติอร่อย ราคาไม่แพง
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/AY8A0426.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/AY8A0432.jpg)
เมนูแนะนำ
แกงส้มกระเจียบ แบบมอญ
คะน้าผัดน้ำพริกกะปิใส่ปลาหมึก
ปลาช่อนลุยสวน
ทอดมัน
ยำหน่อกะลา
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/AY8A0437.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/AY8A0441.jpg)
บรรยากาศ:
เรือนมอญริมน้ำ เป็นร้านอาหารริมน้ำ บนเกาะเกร็ด จังหวัดนนทบุรี บรรยากาศดี ลมเย็น มองเห็นวิวแม่น้ำเจ้าพระยา ร้านตกแต่งแบบเรียบง่าย สไตล์ไทยๆ มีที่นั่งทั้งในร่มและริมน้ำ
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/snapedit_1707798996977.png)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/425485996_705630985017943_6926164612976713428_n-769x1024.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/427544944_942475034105031_7904447326550858446_n-1-739x1024.jpg)
โดยรวม:
เรือนมอญริมน้ำ เป็นร้านอาหารที่เหมาะสำหรับการมาทานอาหารกับครอบครัว เพื่อนฝูง หรือคนรัก บรรยากาศดี อาหารอร่อย ราคาไม่แพง
ถ้าๆเสิร์ฟช้า หรือขาดตกบกพร่องไปบ้างใจเย็นๆนะ อยากให้ทุกคนเป็นกำลังใจให้น้องๆที่บกพร่องทางสติปัญญาทุกคนนะครับ
ร้านอาหารเรือนมอญริมน้ำ เกาะเกร็ด
085 965 0001
พิกัด เกาะเกร็ด จ.นนทบุรี
นั่งเรือข้ามฝาก เดินทะลุวัด เข้าตลาด ประมาณ 200เมตร จะเจอทางเข้าร้านขวามือ
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2024/02/AY8A0423-1.jpg)