คิดจะพัก-ปีใหม่นี้ใครอยู่ กทม. ไม่ได้ไป ต่างจังหวัด ช่วงค่ำๆถนนว่างขับรถนั่งรถมาดูการประดับไฟบนถนนราชดำเนินไปจนถึงราชดำริ กันดีกว่า มีจุดน่าสนใจหลายจุดมาก
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2022/12/320552569_1201043444170857_7260112742872692744_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2022/12/315525917_458742666263960_2265657804716979251_n-1-1024x683.jpg)
วันนี้เราพาไปดูแถวถนนราชดำเนิน เช่น โลหะปราสาท วัดราชนัดดารามวรวิหาร – อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย – เสาชิงช้า – วัดสุทัศน์ – พระบรมมหาราชวัง – ถนนราชดำเนิน – สนามมวยราชดำเนิน – วัดเบญจมบพิตรดุสิตวนารามราชวรวิหาร
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2022/12/318518962_882941046473949_7356099948240050954_n-1024x768.jpg)
![](https://www.kidjapak.com/wp-content/uploads/2022/12/320636395_489629253247784_1544373569466554668_n-1-1024x768.jpg)
Facebook Comments